TRP-C41: Bộ chuyển đổi Ethernet sang quang 20Km (Media converter)

c41_h

Ethernet to fiber media converter 20Km

TRP-C41 là thiết bị chuyển đổi để truyền tín hiệu Ethernet trên cáp quang. Thiết bị này hỗ trợ các hệ thống kết nội mạng và kiểu điểm - điểm. Sử dụng công nghệ quang với băng thông quang rộng, thiết bị sẽ giải quyết các vấn đề như nhiễu điện, sai lệch điện thế chung trên đường truyền xa. TRP-C41 hỗ trợ truyền 10/100Base-TX với khoảng cách lên đến 100m và 10/100Base-FX lên đến 20Km. Đây là giải pháp hoàn hảo cho các ứng dụng kết nối khoảng cách xa mà không lo ngại về nhiễu điện.

Tính năng

  • Nguồn cung cấp DC dãi rộng.
  • Thiết kế cắm và chạy (Plug-and-Play) cho việc lắp đặt trong vòng vài giây.
  • Vỏ thiết bị thiết kế cực gọn bằng kim loại chắc chắn, có khả năng chịu đựng trong môi trường khắc nghiệt.
  • Tốc độ tuyền dữ liệu: 10/100Mbps tự động thỏa thuận (auto-negotiation) và chế độ half-/Full-duplex trên cổng TX.
  • Chức năng MDI-X/MDI-II tự động cho cổng 10/100Base-TX.
  • Cung cấp chuyển đổi truyền thông từ UTP sang quang.
  • Chức năng hỗ trợ nhận biết lỗi thông suốt.
  • Chức năng kết thúc lỗi từ xa.
  • LED hiển thị trạng thái làm việc.
  • 3 kiểu nguồn ngõ vào: trực tiếp từ nguồn cổng USB, nguồn cung cấp DC gắn ngoài và Terminal loại vặn vít.
  • Hỗ trợ tiêu chuẩn IEEE: 802.3u 100BaseTX & 100BaseFX.

Chi tiết kỹ thuật

  • Cáp quang: 9/125um.
  • Bước sóng: 1310 nM.
  • Một cổng quang 100Mbps với đầu nối SC Single-mode.
  • Một cổng Ethernet 10/100Base-TX tự động thỏa thuận (auto-negotiation), đầu nối RJ-45.
  • Dựng sẵn bộ đệm dữ liệu 128Kb RAM
  • Công suất quang:-15 ~ -8 dBm.
  • LED hiển thị: Nguồn, TX và link/activity quang, full/half, 10/100MB.
  • Khoảng cách truyền: 20KM có thể lên đến 60KM  (tùy chọn).
  • Tốc độ: tự động 10/100MB.
  • Công suất tiêu thụ: 12V/160mA.
  • Nguồn cung cấp: trực tiếp từ nguồn cổng USB hoặc nguồn DC gắn ngoài Terminal loại vặn vít từ +10 đến 30V.
  • Nhiệt độ hoạt động: -10 đến 50 độ C.
  • Nhiệt độ lưu trữ : -20 đến 70 độ C.
  • Độ ẩm: 10-90% Không đậm đặc.
  • Kích thước: 151mm X 75mm X 26mm .
  • Trọng lượng: 400g .

Phụ kiện

PWR-AD12V-Auto (Option)

Switching Adaptor
Input:100~240VAC 50/60Hz 260mA

Output: DC 12V/1A

Certificate: CE, FCC, UL, PSE

T-snap (Option)

DIN rail mounting adapter

Download

user_manual